Sáng nay (11/5), trong không khí hân hoan của những ngày tháng 5 lịch sử, Thành đoàn - Hội LHTN thành phố Hà Nội tổ chức Ngày hội thanh niên và Đại hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam cấp các xã, phường, thị trấn nhiệm kỳ 2024-2029.
10 Gương mặt trẻ Thủ đô tiêu biểu năm 2023 được tuyên dương sáng 11/5 trong Ngày hội Thanh niên Thủ đô và Đại hội đại biểu Hội Liên hiện Thanh niên Việt Nam (LHTN) cấp xã nhiệm kỳ 2024 – 2029 của thành phố Hà Nội.
Ngày hội Thanh niên Thủ đô và Đại hội đồng loạt Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam (LHTN) cấp xã của thành phố Hà Nội diễn ra sáng 11/5, trở thành một dấu ấn quan trọng trong công tác thanh niên.
Ngày hội Thanh niên Thủ đô và Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên (LHTN) Việt Nam cấp xã, nhiệm kỳ 2024 – 2029 của thành phố Hà Nội sẽ được tổ chức đồng loạt vào ngày 11/5. Các cơ sở Hội thuộc Hội LHTN thành phố đã sẵn sàng và hòa chung khí thế sôi nổi hướng về ngày hội lớn.
Ban Thư ký Hội LHTN Việt Nam thành phố Hà Nội vừa phát động cuộc thi sáng tác ca khúc chủ đề và thiết kế biểu trưng tuyên truyền Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam thành phố Hà Nội lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2024 - 2029.
Chiều 11/1, Hội LHTN Việt Nam thành phố Hà Nội tổ chức Hội nghị tổng kết công tác Hội và phong trào thanh niên Thủ đô năm 2023; triển khai phương hướng nhiệm vụ năm 2024 và kế hoạch tổ chức đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam các cấp, nhiệm kỳ 2024 - 2029.
Đến dự và chia vui với các bạn trẻ tại Đại hội đại biểu toàn quốc Hội Sinh viên Việt Nam lần thứ XI, Chủ tịch nước Võ Văn Thưởng nhấn mạnh: Hành trang để sinh viên ngẩng cao đầu và bước vào hành trình lập nghiệp là tri thức và phẩm giá cùng với truyền thống lịch sử hào hùng của dân tộc; là giá trị cao đẹp của văn hóa Việt Nam; là tinh thần đại nghĩa trí nhân của một dân tộc luôn yêu chuộng hòa bình và hữu nghị...
Ngày 2/11, tại Trường Lê Duẩn, Ban thư ký Ủy ban Hội LHTN Việt Nam thành phố Hà Nội tổ chức lớp tập huấn công tác tổ chức Đại hội Hội LHTN Việt Nam các cấp tiến tới Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam thành phố Hà Nội lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2024 - 2029.
“Vì một Hà Nội xanh, văn minh, an toàn” là chủ đề phong trào “Tôi yêu Hà Nội” năm 2023 được Hội Liên hiệp Thanh niên (LHTN) Việt Nam thành phố phát động trong toàn đoàn. Phong trào được cụ thể hóa với 3 nhóm nội dung, giải pháp thể hiện niềm tự hào, trách nhiệm của công dân trẻ tham gia xây dựng Thủ đô.
Tối 8/10, Đoàn Thanh niên- Hội LHTN Việt Nam quận Hai Bà Trưng (Hà Nội) tổ chức chương trình kỷ niệm 67 năm Ngày Truyền thống Hội LHTN Việt Nam, ngày hội “Tuổi trẻ tháng Mười” và phát động cuộc thi trực tuyến tìm hiểu cuốn sách “Lịch sử cách mạng của Đảng bộ và Nhân dân quận Hai Bà Trưng (1925-2020)”.
Chiều 31/8, Hội LHTN Việt Nam thành phố Hà Nội tổ chức Hội nghị sơ kết công tác Hội và phong trào thanh niên Thủ đô 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2022.
Sáng 1/3, tại Hà Nội đã diễn ra Hội nghị Ban Thư ký Trung ương Hội Sinh viên Việt Nam lần thứ 9, khóa X với sự tham dự và chủ trì của Bí thư Trung ương Đoàn, Chủ tịch Hội Sinh viên Việt Nam Nguyễn Minh Triết.
Tại chương trình "Xuân Biên Giới" năm 2023 tổ chức ở huyện Si Ma Cai (Lào Cai), đoàn công tác của tuổi trẻ Thủ đô đã thực hiện nhiều hoạt động ý nghĩa, phát huy vai trò xung kích, tình nguyện, tinh thần tương thân tương ái với thanh thiếu nhi và Nhân dân có hoàn cảnh khó khăn vùng sâu, vùng xa.
Thành đoàn - Hội Liên hiệp Thanh niên Việt Nam thành phố Hà Nội - TP. Hồ Chí Minh và Hội Doanh nghiệp trẻ Hà Nội tổ chức chương trình tập huấn triển khai mô hình ATM Oxy tới 30 quận huyện và 579 xã, phường, thị trấn trên địa bàn Thủ đô. Chương trình được tổ chức theo hình thức trực tuyến.